กีฬาสาธิตสามัคคี ครั้งที่ 46 "ฉัททันต์เกมส์" ปิดฉากลงแล้ว สาธิตประสานมิตร (ฝ่ายประถม) ครองเจ้าเหรียญทองเป็นสมัยที่ 3
การแข่งขันกีฬาสาธิตสามัคคีครั้งที่ 46 ที่จัดขึ้นในวันที่ 4 -10 พ.ย. 66 ที่จังหวัดเชียงใหม่ มีการชิงเหรียญทอง จำนวน 180 เหรียญในระดับประถมศึกษา ปีนี้โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ (ฝ่ายประถม) สามารถครองเจ้าเหรียญทองได้เป็นสมัยที่ 3 โดยกวาดเหรียญทอง 57 เหรียญ เงิน 39 เหรียญ ทองแดง 29 เหรียญ รวม 125 เหรียญ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjIMHyUD4AdcHdZ2FvIFn2gfT4zKMl2ynA_CU3FVN-qkYu61GwCPqo5GgVCzssFak8qC56fyO75ORwXvu4Y6o0rkLCcb30a4g7DrgaIpQh14V6CN3xydLILbenVPhlcXP8Zd7W_lwfy0XpdNAcm45fM-bZC2EV5NQAMndDQLVxaWiIJB6QO72HLU5nceAY/s16000/1699622286679.jpg)
ผศ.ดร.นพดล กองศิลป์ ผู้อำนวยการโรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ ประสานมิตร (ฝ่ายประถม) กล่าวว่า
ความสำเร็จในครั้งนี้ เกิดจากความตั้งใจ ขยัน มุมานะ ฝึกซ้อมของนักกีฬาและอาจารย์ผู้ฝึกซ้อมทุกๆคน และขอขอบคุณ ผู้ปกครองที่ให้การสนับสนุน คณาจารย์ บุคลากรทุกคนที่ร่วมส่งแรงใจแรงเชียร์นักกีฬาทุกคน แล้วพบกันใหม่ปีหน้าที่ "เจ้ารามเกมส์"ครับ
ไม่มีความคิดเห็น